หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

การแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา
งาน \"ยะลา ยาลัน มหัศจรรย์เด็กใต้\" ครั้งที่ ๘ ประจำปี ๒๕๕๘
ณ โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์
ระหว่างวันที่ ๓-๔ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๘

[ ทั้งหมด   3 ต.ค. 2558   4 ต.ค. 2558   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 3 ต.ค. 2558

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 สนามโรงพิธีช้างเผือก เทศบาลนครยะลา โรงยิมเนเซี่ยม อาคารพระเศวตสุรคชาธาร 3 ต.ค. 2558 08.00-15.00
2 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 สนามโรงพิธีช้างเผือก เทศบาลนครยะลา โรงยิมเนเซี่ยม อาคารพระเศวตสุรคชาธาร 3 ต.ค. 2558 08.00-15.00
3 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 สนามโรงพิธีช้างเผือก เทศบาลนครยะลา โรงยิมเนเซี่ยม อาคารพระเศวตสุรคชาธาร 3 ต.ค. 2558 08.00-15.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมรายา 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
2 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารยะลา ชั้น 3 ห้อง จริยธรรม 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
3 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารยะลา ชั้น 3 ห้อง จริยธรรม 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/1 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
2 263 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/2 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
3 265 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/3 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/1 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/2 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/3 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
7 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
8 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
9 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 09.30-12.00
2 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 09.30-12.00
3 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 09.30-12.00
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 09.30-12.00
5 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
6 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
7 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
8 601 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 16.00-16.30
9 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
10 375 การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ห้องประชุมเพชรชมพู 3 ต.ค. 2558 16.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมรายา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
2 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมรายา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
3 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมรายา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
4 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมรายา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
5 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมรายา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 สนามโรงพิธีช้างเผือก เทศบาลนครยะลา สนามข้างอาคารพระเศวตสุรคชาธาร 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 สนามโรงพิธีช้างเผือก เทศบาลนครยะลา สนามหน้าพระบรมรูป ร.5 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
3 102 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 3 ห้อง ป.4/5 - ป.4/6 3 ต.ค. 2558 09.00-15.00
4 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 3 ห้อง ป.4/7 3 ต.ค. 2558 09.00-15.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 029 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมดาหลา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
2 002 การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมบุหงาตันหยง 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
3 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมดาหลา 3 ต.ค. 2558 09.00-14.00
4 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมดาหลา 3 ต.ค. 2558 09.00-14.00
5 024 การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมบุหงาตันหยง 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
6 025 การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมดาหลา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
7 028 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมดาหลา 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ลานหน้าอาคารพัทลุง 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ลานหน้าอาคารพัทลุง 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารอเนกประสงค์ 1 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
4 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารอเนกประสงค์ 1 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
5 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ลานประดู่ หน้าอาคารสตูล 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
6 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารอเนกประสงค์ 1 3 ต.ค. 2558 13.00-15.00
7 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ลานประดู่ หน้าอาคารสตูล 3 ต.ค. 2558 13.00-16.00
8 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารอเนกประสงค์ 1 3 ต.ค. 2558 13.00-15.00
9 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ลานประดู่ หน้าอาคารสตูล 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
10 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ ลานประดู่ หน้าอาคารสตูล 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
11 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารอเนกประสงค์ 1 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารปัตตานี ชั้น 2 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 3 ห้อง ป.4/8 3 ต.ค. 2558 09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารยะลา ชั้น 3 ห้อง จริยธรรม 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 236 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
2 239 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
3 233 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
4 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนนิบงชนูปถัมภ์ อาคารสงขลา ชั้น 2 ห้อง ป.4/4 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมบุหงาตันหยง 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00
2 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ห้องประชุมบุหงาตันหยง 3 ต.ค. 2558 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบของเขตพื้นที่การศึกษาได้ที่
087-2852582 (นางศุภมาศ อาลี) 083-1933679 (นายดลเหล๊าะ หมัดอะด้ำ)
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]