ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 86 ทอง 4
5 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 84 ทอง 5
6 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78 เงิน 6
7 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 75 เงิน 7
8 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 73 เงิน 8
9 ควนสุบรรณวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 70 เงิน 9
10 คลองฉนวนวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
11 ท่าชีวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
12 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90.16 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 81.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 70.65 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ควนสุบรรณวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 79 เงิน 4
5 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 77 เงิน 5
6 ท่าชีวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 74 เงิน 6
7 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 71 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 74 เงิน 4
5 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
6 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 83.48 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 72.35 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 87 ทอง 4
5 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 85 ทอง 5
6 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 82 ทอง 6
7 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 79 เงิน 7
8 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 76 เงิน 8
9 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 74 เงิน 9
10 คลองฉนวนวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 72 เงิน 10
11 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 85.98 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 83.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 82.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 81.32 ทอง 4
5 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 81.31 ทอง 5
6 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78.97 เงิน 6
7 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 67.32 ทองแดง 7
8 คลองฉนวนวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 83.66 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 84 ทอง 4
5 ควนสุบรรณวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78 เงิน 5
6 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 76 เงิน 6
7 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 74 เงิน 7
8 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 72 เงิน 8
9 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 71 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 86 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78 เงิน 4
5 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 77 เงิน 5
6 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 76 เงิน 6
7 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 89 ทอง 4
5 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 79 เงิน 5
6 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 76 เงิน 6
7 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 84.75 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 80.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พรุพีพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 87.32 ทอง ชนะเลิศ
2 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 86.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 81.98 ทอง 4
5 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 75.98 เงิน 5
6 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 74.98 เงิน 6
7 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
8 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 84.31 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 81.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78.64 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 76.33 เงิน 4
5 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78 เงิน 4
5 ควนสุบรรณวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
6 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
7 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
8 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 84.99 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแสงวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 82.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 81.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คลองฉนวนวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 79.31 เงิน 4
5 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เวียงสระ สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเสด็จพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชัยบุรีพิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คลองฉนวนวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 78 เงิน 4
5 บางสวรรค์วิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 76 เงิน 5
6 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 74 เงิน 6
7 ท่าชีวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
8 บ้านนาวิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 คลองฉนวนวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 86.66 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
3 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -
4 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านนาสาร สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 89.32 ทอง ชนะเลิศ
2 เคียนซาพิทยาคม สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 85.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พ่วงพรมครวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 77.65 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน